o_|♥|_ (¯`°·.Bishounen Academy.·°´¯)_|♥|_o
[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Thciel34[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Thciel13[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Thciel4
~Chào mừng các bạn đến với BishounenFC~
[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Thciel34[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Thciel13[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Thciel4
~Chào mừng các bạn đến với BishounenFC~
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tôn vinh các anh main char của A - M

Trang Chính[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) EmptyLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji)Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Nov 24, 2011 11:21 am
chill_olite
chill_olite
Watashi wa...
Watashi wa...
Tài Sản của chill_olite
Nhà trẻ của tôi.
Nhà trẻ:

SP : 52

[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Vide

Bài gửiTiêu đề: [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji)
https://bishounenfc.forumvi.com

~Mặt Trăng Tím~

[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Fanficmttrngtmnv1

Dislamer: 2 nhân vật chính nằm trong Code Geass, 1 nhân vật (nam)
phụ trong Detective Conan, 3 nhân vật phụ trong Vampire Knight, tất cả
các nhân vật còn lại nằm trong Tsubasa Reservoir Chronicle, x1999,
Kuroshitsuji (phần 1) [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Uong
Status: Đang tiến hành ! [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Foyourinfo
Category: Lãng mạn, bí ẩn (và viết theo dạng kịch bản, nên chỉ toàn lời thoại) [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Wet
Summary: Mỗi người đều có bí mật và bí mật ấy chỉ được hé mở khi nào chúng ta muốn giải mã nó. [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) 047
Warning: Tính cách nhân vật bị thay đổi, chống chỉ định với các fan của Lulu-kun và C.C-chan ! [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Tatoi

Note: gạch đầu dòng ( _ ) là lời thoại, còn trong ngoặc kép ( “
) là suy nghĩ, trong ngoặc nhọn ( < ) là tiếng động, còn trong ngoặc
vuông ( [ )-có gạch đầu dòng là nói nhỏ, trong dấu sao ( * ) là phụ chú
hành động nhé! [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Love2
À còn dấu (----------) là chuyển cảnh nà nha và dấu chéo ( / ) là chú thích cho cảnh nhá ! [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) 030
Nhạc theme: Lacrimosa, Omna Magni, Hear our Prayer.[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) 060
Author: *cộc cộc* là con bé già nua, Chill-chan đây ! [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) 05

Rating: độ tuổi từ 17 , đặc biệt các ông các bà thích yêu và yêu thích thể loại “liêu trai chí dị”.

------------------------

Bảng đồ nhân vật:

Spoiler:

*Chap 1*: Chuyển kiếp luân hồi.

_Shinichi buông tôi ra!!! Lelouch, Lelouch!!!

_Công chúa, cô đừng ngu ngốc mà chạy vào lâu đài đang cháy đó nữa!!!

Hạ thần biết cô yêu quý ngài bá tước nhưng ngôi nhà cháy đến như thế, ngài ấy chắc chắn không sống nổi đâu công chúa à!

_Không, anh ấy không thể chết!!!

_Mọi người mau dập lửa đi!!!

_Vâng, ngài Sebastian!!!

_Anh hai ơi !

_[Chết tiệt, tên đó chết quá dễ rồi.]

_[Kamui đại ca, vậy tính sao bây giờ?]

_[Còn sao nữa, mau dập lửa đi thằng ngốc!!!]

-------------------/Trong lâu đài đang cháy lúc đó…/---------------

_Này cô gái, cô đang làm gì thế?

_Làm sao anh phát hiện ra tôi?

_Có cố gắng muốn gạch tên tôi trong sổ sinh tử cũng vô ích thôi. Nào, giờ thì nói tên của cô đi, cô bé thần chết !

_Tôi là Kotori, số mệnh của anh đã tắt rồi và giờ đây, anh có thể trở về với cát bụi vĩnh hằng !

_À, ra là thế, Kotori-chan.

_<ưm…>

_...

_Tại sao anh lại hôn tôi? Anh có ý gì?

_Đó là giao ước, cho đến khi cô chết thì tôi mới có thể trở về với cát bụi, trở về với nguyên thủy và…làm vua của cái thế giới ác quỷ, đáng ghê tởm đó…một lần nữa !

_Là anh ! tôi nhớ rồi, trong danh sách các vua chúa của thế giới âm có nhắc đến anh nhưng ngày kết thúc kì đương nhiệm của anh thì không có, còn biệt vô tăm tích nên từ lâu đã là người quan trọng nhưng không ngờ đó lại là…anh.
Hừm, anh cũng đã quá bình tĩnh khi ngồi giữa lâu đài lửa này rồi đấy Kuran bá tước !

_Cô là thần chết mới đến à?! Rất biết điều đấy !

_Anh…

_Tức giận lắm phải không? Cũng phải, vì năng lực của cô không thể đánh bại ta, vậy nên…Hãy phục tùng đi, Kotori-chan !!!

_Anh cũng thừa sức biết thần chết không thể chết một lần nữa mà!

_Cô nói đúng, thế nên ta có thể chờ đợi cho đến khi khoảng thời gian trôi qua, chờ đến kiếp sau để ta có thể hoàn thành lời hứa này.

_Có phải là…

_Đúng vậy, đó là yêu em cho đến hết cả kiếp sau!

----------------------------/500 năm sau/---------------------------

_Trời sáng rồi, chị Salie !

_Sakura-chan dễ thương, chị đã dậy từ lâu rồi mà.

_Hoe…

_Nào! mau thay đồ đi, đây là lần đầu tiên chị hai của em đi học ở học viện Hoàng Gia, tất nhiên không thể đi trễ phải không nè!?

_Thưa tiểu thư, xe đã đợi ngoài cổng ạ !

_Vâng, Syaoran-kun!

--------------/Văn phòng Hội học sinh học viện Hoàng Gia/------------
_Ồ, cuối cùng thì cũng đã đến !

_Vâng, Lelouch thiếu gia.

_Kotori-chan, ngoan lắm !

_<ưm…>

-----------------/Cổng trường, Học viện Hoàng Gia/--------------
_Thưa tiểu thư, đã đến nơi ạ !

_Cảm ơn, Syaoran-kun.

--------------------/Đại sảnh, Học viện Hoàng Gia/-------------------------

_Xin chào, có phải bạn là học sinh mới đến không? Là Salie Hino, phải không ạ?

_Vâng, là tôi đây, có chuyện gì thế ạ?

_Hân hạnh, mình là Sarinase Halie, sao đỏ kiêm hội phó hội học sinh học viện này. Hội trưởng ra chỉ thị đưa bạn đến văn phòng hội học sinh ngay bây giờ!

_Hả, tại sao lại…

<Xoẹt!>

_Hội trưởng, tôi đã đưa cô ấy đến rồi ạ !

_Được rồi, được rồi, cứ đưa vào đây đi Sari-chan.

<Cạch!>

_Khuôn mặt này, đúng là…

_Đúng vậy, là Rinamosa kiều diễm của kiếp trước. Khuôn mặt ấy, ta cũng không cách nào quên được Kotori-chan nhỉ?

_Vâng, thiếu gia!

_Sari-chan, đã hết công việc. Giờ, em có thể về để tiếp tục làm dự án khoa học về hiện tượng thần bí của mình rồi đấy.

_Vâng, Lelouch-kun!

_Kotori-chan, em cũng đi được rồi !

_Vâng, thiếu gia!

_Ngoan lắm!

<Cạch!>

_Anh là hội trưởng ạ? Em…em muốn hỏi…

_Còn em, em thì thế nào hả, Salie?

_Anh…

~End-Chap1~

Thu Nov 24, 2011 11:23 am
chill_olite
chill_olite
Watashi wa...
Watashi wa...
Tài Sản của chill_olite
Nhà trẻ của tôi.
Nhà trẻ:

[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji)

*Chap 2*: Lời mời và âm nhạc

_Tôi thì thế nào hả?

_Anh rất giống với…

_Giống với ai…?

_Giống với…

_Giống với Lelouch Kuran phải không?

_Làm sao anh…

_Thôi được rồi, chuyện đó bỏ qua đi. Tối nay đúng mười hai giờ, hãy đến sân thượng của hội học sinh, tôi sẽ cho em thấy…một điều em muốn thấy từ trong quá khứ.

<Reeeeeeeng!!!>

_Chuông vào học rồi, em hãy lên lớp trước. Koto-chan, đưa cô ấy đến phòng học nhạc.

Tiết đàu tiên chúc em học tốt, Salie!

_...

<Cạch!>

_Cầu mong cho chuyến đi của em bình an, Rinamosa.

-------------------/Phòng học nhạc/------------------
_Thưa tiểu thư, đây là phòng học nhạc ạ.

Bởi vì học viện của chúng ta thuộc khoa nghệ thuật nên chú trọng về mặt âm nhạc. Vậy nên nếu trong tất cả các môn, nếu âm nhạc thuộc loại khá thì tiểu thư đây buộc phải chuyển từ lớp A chuyên xuống lớp E thường đấy ạ!
Mong tiểu thư may mắn.

À phải, còn đây là người giám sát của khối học sinh năm nhất: Shinichi Kudo. Hai người hãy làm quen với nhau nhé, tôi xin phép đi trước.

_Xin chào, tiểu thư! Anh là Shinichi Kudo, là người giám sát việc học tập của em. Cho nên một ngày 8g, anh sẽ luôn ghi chú tình hình học tập và tiến độ của em trong khoàng thời gian đó. Có việc gì cần thì cứ gọi ngay nhé, chúc em may mắn!

_Vâng…!

_Salie-chan cũng học ở lớp A hả?

_Oái!!! *giật mình*

_Yuki có phải là ma hay quỷ gì đâu mà cậu la dữ thế? *khóc*

_*Xoa đầu* Haiz, chẳng lẽ cậu không thể xuất hiện một cách bình thường được sao?
À, phải tớ có chuyện muốn hỏi…

_Cứ gọi tớ là Yuki-chan thì được rồi !
Giờ thì có chuyện gì cần hỏi, cậu cứ hỏi đi!

_À, chỉ là tớ muốn hỏi chút chuyện về hội trưởng…

_Hội trưởng hả?

Anh ấy là một người lạnh lùng nhưng rất tài giỏi và đẹp trai nên được các cô vây quanh rất đông [có lẽ đó là lí do mà anh ấy cứ hay rút mình trong văn phòng hội!], ngoài ra còn rất giỏi các mặt thể thao, còn có thể nấu nướng, vẽ giỏi, chơi được nhiều loại nhạc cụ và lãnh đạo các phong trào đoàn thể. Còn tự mình gây dựng được một tập đoàn lớn, mỗi năm doanh thu vượt lên con số rất cao, nên có thể nói là một thiếu gia hoàn mĩ. Đối đãi tốt với mọi người, nhưng…vẫn với khuôn mặt lạnh lùng ấy. Tuy nhiên anh ấy không thích bất kì cô gái nào cả.

_Không thích bất cứ một cô nào ư?

_đúng thế! Salie-chan cũng biết Kotori mà, cô ấy đẹp nhất học viện mình đấy và đồng thời cũng là quản gia của hội trưởng [lúc nào cũng như hình với bóng] thế nhưng hội trưởng cũng chẳng ngó ngàng gì tới cô ấy cả.

_Còn chuyện mời người khác đến một nơi nào đó thì sao?

_Chắc chỉ có thể là chuyện trăm năm có một!

_Vậy sao…

_Đúng thế!

_À mà thôi, cô dã vào lớp rồi, chúng ta nói chuyện sau vậy nhé Yuki-chan!

_Ừm!

_Nào nào các em, hãy chọn cho mình một loại nhạc cụ đi nào!

_Salie-chan chọn Piano à, vậy…mình sẽ chọn violin!

_Không, không cần đâu, Yuki-chan cứ chọn nhạc cụ nào mà mình thích chứ đừng chọn cho hợp với mình làm chi.

_Salie cảm thấy giận à?

_Mình không phải có ý đó, nhưng…

_Cậu không giận thì được rồi, vì…tớ có thể chơi đến mười loại nhạc cụ!

_Thôi thôi hai người mau chơi một bản để cô đánh giá trình độ nào!

_Dạ vâng ạ!

_Vậy mình chơi bản gì bây giờ Yuki-chan?

_Hay là bản Lacrimosa nhá?

_Ừm! được đó, hai đứa hãy chơi Lacrimosa đi!
Mà Salie hình như biết hát nhỉ?

_Dạ vâng…

_Vậy…em hãy làm giọng chính cho cô!

_Dạ!

_Bắt đầu nhé?

_Ừm…

_Cả lớp cùng hát nào! À phải Kaname, em hãy làm người đánh trống cho hai bạn nhé?

_Vâng ạ…

_Bắt đầu!!!

<<<Tiếng nhạc ngập tràn cả căn phòng>>>

_Salie, giọng tốt lắm!

_Cảm ơn cô!

_Cả lớp hát rất tốt!

_Thank you, Madam!!!

_Được rồi, vậy chúng ta vào bài học hôm nay thôi!

------------------/12g đêm, sân thượng học viện hội học sinh/--------------
_Tiểu thư Salie rất đúng hẹn đấy!

_Hội trưởng Lelouch, anh…muốn em xem thứ gì thế?

_Đó là…Mặt trăng tím!

_Mặt trăng tím ư, nhưng không phải bình thường là màu trắng sáng ngà ư, sao giờ lại là…?

_Màu tím là màu tượng trưng cho sự huyền bí, cũng giống như tôi vậy! Em không cảm thấy thế sao?

~EndChap-2~

Thu Nov 24, 2011 11:25 am
chill_olite
chill_olite
Watashi wa...
Watashi wa...
Tài Sản của chill_olite
Nhà trẻ của tôi.
Nhà trẻ:

Bài gửiTiêu đề: Re: [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji)

*Chap 3*: Điểm nhấn ký ức…

_Thật là một con người khó hiểu!

_Quả nhiên là em đã quên hết, chẳng lẽ 500 năm lại dài đến như thế sao?

_Anh đang nói gì thế?

_Không, không có gì!

_...

_À phải, điều tôi muốn cho em thấy đã xuất hiện rồi kìa! *Mắt trái hiện lên dấu hiệu Geass*

_A, đây là…

moon

_Là mặt trăng tím!

“Còn nhớ ngày xưa ấy, em từng nói:

_Lelouch, em muốn nhìn thấy mặt trăng tím. Anh có thể hoàn thành ước nguyện của em không? Đó là điều em từng ao ước lúc nhỏ đấy. Em hứa, em hứa với Lelouch mà, nếu cho em thấy mặt trăng tím em sẽ ngoan ngoãn nằm ở nhà uống thuốc, em hứa sẽ ngoan và nghe theo mọi lời của anh, được không nè?

_Em thật sự thích mặt trăng tím đến thế sao?

_Đúng vậy ạ!

_Điều đó sẽ làm em hạnh phúc phải không?

_Vâng, nếu được thấy mặt trăng tím em sẽ rất rất hạnh phúc!

Và vì thế mà tôi đã trở về ngôi biệt thự ấy để lấy một chiếc kính tròng tím. Đó cũng là để hoàn thành lời ước nguyện của em, Rinamosa. Cho dù có trải qua 500 năm thì tôi vẫn nhớ như in câu chuyện này. Tôi không bao giờ hối hận vì đã trở về nơi đó, mặc cho ngôi biệt thự ấy có bị thiêu cháy và tôi đã mắc kẹt ở trong nơi ấy. Dù có trải qua bao nhiêu khoảng thời gian dài thì tôi vẫn luôn yêu em, Rinamosa. Mặc cho em đã trải qua những thời khắc chuyển kiếp luân hồi và ký ức về tôi trong em đã biến mất thì tôi vẫn sẽ luôn giữ trọn trong cơ thể này những ký ức mà em đã mất. Tôi sẽ giữ mãi lời hứa với em, tôi sẽ…yêu em cho đến hết cả kiếp sau, Rinamosa!”

_Anh làm thế nào mà mặt trăng chuyển thành màu tím được thế?

_Có thể là do sức mạnh mà em đã truyền cho tôi chăng?

_Em làm gì có sức mạnh thần kì như thế mà truyền cho anh chứ!? Hội trưởng thật khéo nói đùa! *cười mỉm*

_Không, không phải là sức mạnh thần kì mà là sức mạnh của trái tim cơ. Sức mạnh trong quá khứ của tôi…về em.

_...*vẫn tiếp tục ngắm nhìn mặt trăng và cười rất tươi*

_Em cười trong vẫn rất đẹp, Rinamosa! *đôi mắt nhìn trìu mến*

_Rinamosa là ai hả anh?

_À không, phải gọi là Salie chứ nhỉ?

_A nhìn đồng hồ này. Đã trễ rồi, em phải về thôi, hội trưở…

_*kéo tay* Em đừng đi Rina…à không Salie!

_*bị kéo nên khựng lại* Anh có chuyện cần nói ạ?

_Không, chỉ là…tôi muốn em trở thành người bên cạnh tôi một thời gian.

_Người bên cạnh anh? Có phải là người bạn để cùng trò chuyện với anh không? [Thấy anh rất ít nói và cũng chẳng có bạn bè gì cả, cứ như ông cụ non!]

_Ha ha, không phải thế! Người ở bên cạnh tôi, cũng có nghĩa là…

_<ưm…>

_*Hôn lên môi* Người làm tôi cảm thấy thoải mái, ví dụ như người yêu hay…vợ của tôi chẳng hạn!

_<ưm…> Anh đang nói gì thế?

_Em không có quyền không đồng ý, vì đó là LỆNH CỦA TÔI !

_Anh…

_Em hãy bắt đầu quen dần với tính cách này của tôi đi, vì bất kì điều gì tôi muốn thì không có ai dám chống đối. Tôi nói thật t-ừ-n-g c-h-ữ m-ộ-t đấy!

_...*thái độ giận*

_*nâng cằm* Tôi cũng không ngại gì mà nói với em, tôi…rất yêu em. Yêu như một người chồng yêu một người vợ vậy.

_Điều anh nói là thật chứ? *đỏ mặt*

_Thật, vì TÔI…không bao giờ nói dối. Nhất là đối với em, S-A-L-I-E!

_Được, vậy tôi sẽ chấp thuận…lời cầu hôn của anh, hội trưởng!

_*Đưa tay phải lên* Tôi sẽ đưa em về nhà, phu nhân!

<Xoẹt!>

_Tiểu thư, cô về lúc nào, sao tôi không thấy thế ạ?

_Syaoran, đây là…

_Nhà của tiểu thư, biệt thự Ký ức Hỏa đây ạ!

_“Nhà mình ư? Nhưng…mình đã đặt chân lên xe bao giờ đâu. Mình đang nói chuyện với Lelouch cơ mà, rồi anh ta phất tay và…lạ thật!”

_Chị Salie, chị đã về rồi ạ?!

_Chị về rồi đây, Sak-chan!

_Để em đàn cho chị nghe một bản giải trí nhé?! Hôm nay em vừa học xong đấy!

_Vẫn là đàn piano như cũ phải không?

_Vâng ạ! *cười tươi*

_Vậy Sak-chan đã học được bản gì nào?

_Em đàn và hát nữa, thế nên khi nghe xong chắc hẳn chị Salie sẽ biết ngay thôi à! *cười khuc khích*

_Vậy Sak-chan cứ tự nhiên đi nào!

_Dạ vâng!
_...

_Em bắt đầu đây:

<Tiếng nhạc dạo…>

Tôi nghe tiếng đàn dạo ở bên tai…
Ôi sao nghe xót xa cõi lòng…
Một mình ngồi bên mái hiên, mưa rơi ào ạc…
Tôi vẫn nghe được giọng nói ấm áp của anh…
Nghe rồi lại nghe mãi…
Chỉ thấp thoáng chứ không lướt qua,
Lại nhẹ nhàng và sâu lắng.
Tan dần và biến mất vào hư không…

Tại nơi đây tôi chỉ nghe thấy tiếng anh…
Ánh trăng tím soi rọi màu sắc huyền ảo lên khuôn mặt tôi đang dần nhợt nhạt…
Nụ hôn huyền bí mà vội vàng và mạnh mẽ của anh làm tôi không thể cưỡng lại…
Ôi tình yêu màu tím nhạt…
Thật bí ẩn…
Và giờ đây, tôi yêu anh mãi bởi một câu nói xa xôi lạ lẫm…

Ôi con người cùng với cõi lòng xa xôi, bí ẩn…
Con người anh như hàng ngàn mũi dao đâm xuyên qua ngực tôi…
Giờ đây, tôi đã có thể từ bỏ tất cả để nói lên rằng:

Tôi yêu anh…

_Bài hát này là…

~EndChap-3~

Thu Nov 24, 2011 11:27 am
chill_olite
chill_olite
Watashi wa...
Watashi wa...
Tài Sản của chill_olite
Nhà trẻ của tôi.
Nhà trẻ:

The Violet Moon chính thức active lại nhé [fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) 04
Bổ sung tên nhân vật:

Ciel Phantomhive: akuma - devil ^^

[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji) Fanficmttrngtmver2

<blockquote><blockquote>

*Chap 4*:Nghe kể chuyện quá khứ với Lelouch, history 1.

_Rất quen hả chị, hôm nay có một giáo sư âm nhạc mặc toàn đồ đen đến dạy lớp chúng em đấy. Em đã đem cả nhạc phổ về nè, chị có muốn xem qua không?

_Hôm trước em có nói với chị là ngày mấy sẽ có nhật thực toàn phần hả?

_Vâng, Salie-san! Nếu tính từ hôm nay thì ngày mai sẽ có nhật thực toàn phần rồi đấy! Sự kiện hiếm có, không biết chị có đi với em ngày mai được không, đến sân thượng của tòa quốc hội để xem ấy?! nhất định sẽ rất tuyệt vời!

_Không, có lẽ ngày mai chị không thể đi với Sak-chan được.

_Tại sao thế chị?

_Ngày mai chị có một ván cược với “anh ta”!

_...?

_Ngày mai có lẽ những bước đầu tiên trên bàn cờ của anh ta sẽ bắt đầu triển khai. Chị phải ngăn chặn trước khi chuyện tồi tệ nhất có thể xảy ra.

------------/Sáng hôm sau, văn phòng học sinh học viện Hoàng Gia/------------
_Kotori-chan, bước đầu tiên trong kế hoạch mặt trăng tím thế nào rồi?

_Đã xong, chỉ còn đợi tiểu thư Salie bước vào bẫy nữa thì…

_Tốt lắm!

-----------/Đại sảnh, Học viện Hoàng Gia/------------

_<<Các bạn học sinh xin chú ý, ngày hôm nay là ngày The Lovers. Mỗi bạn sẽ đeo một mảnh huy hiệu trên đồng phục. Hai người nam nữ nếu lấy được Huy Hiệu của nhau thì sẽ có thể danh chính ngôn thuận trở thành người yêu của nhau. Huy hiệu của nam màu xanh dương, huy hiệu của nữ màu hồng. Được rồi, ngày The Lovers bắt đầu!>>

_ Chết rồi, anh ta đã hành động!

_<<À…còn một tin nữa. Nếu ai đem chiếc huy hiệu của tiểu thư Salie Hino đến văn phòng hội học sinh thì sẽ được tài trợ cho các dự án của Club. Về phần dụng cụ: dao, búa, kéo, bóng ném, bóng chuyền gì đều OK. Được rồi, mời mọi người tiếp tục!>>

_Lelouch, mi đúng là…tên đáng chết!!!

*Ánh mắt mọi người đỗ dồn về Salie*

_*Đỏ mặt* “Tên Lelouch chết tiệt, bổn tiểu thư sẽ không tha cho ngươi!!!”

-------------/Văn phòng hội học sinh/-------------
_5...

_Có lẽ…

_4…

_là…

_3…

_cô ấy…

_2…

_sắp…

_1…

_đến…

<<Rầm!!!>>

_Anh làm gì thế hả? anh có biết trò đùa đó của anh sẽ gây cho tôi bao nhiêu phiền toái không?

_Phiền toái gì, tôi thấy rất là vui.

_Anh vui cái gì, tôi cũng có chuẩn bị cho anh đây.

Syaoran, mang vào đây đi!

_Vâng, Salie tiểu thư.

_Vật mà tôi muốn nói với anh là cái này đó.

_Cái này là cái gì?

_Thì là…

<<Bùm!!!>>

_Bom chứ còn gì nữa, bom đặc chế đó, anh có muốn thoát cũng không được, haha.

_Đáng tiếc cho cô, tôi cũng chẳng phải thứ thường phải không, Kotori-chan?!

_Cô đỡ được sức công phá của quả bom đó hả?!!

_Vâng, tiểu thư Salie.

_Dù có chống cự cũng vô ích thôi. Kotori ra ngoài đi.

_Vâng.

_Syaoran, ra ngoài.

_Vâng.

<<Cạch>>

_Anh tiến đến gần tôi để làm gì?

_Cô có biết không, tôi là người đứng đầu hội học sinh mà theo như lệnh tôi vừa bố cáo ban nãy người lấy được huy hiệu của cô sẽ có một khoản tiền lớn cho việc sửa sang câu lạc bộ. Tuy quả thực không cần thiết vì hội học sinh vốn đã được trang bị quá đầy đủ, thế như tôi cũng sẽ rất tiếc nếu nó rơi vào tay hội đoàn khác, cô nói cô phải không? Lúc đầu tôi định sẽ rải quân đi tìm cô nhưng rất may cho tôi, cô lại tự dẫn xác đến, hahaha.

_Anh nói vậy có nghĩa là…

_Xin thông báo, cuộc chạy trốn cùng với huy hiệu của cô, đã bị hội trưởng hội học sinh…tóm.

*Lelouch nâng khuôn mặt cô lên. Rồi hôn cô một nụ hôn thật sâu và dài. Đến khi cô kịp nhận ra thì huy hiệu quả nhiên đã bị tóm.*

_Sao rồi, không kịp chống cự hả? Cô không cảm thấy không có điều gì hạnh phúc hơn là được tôi yêu sao?

_Anh không biết mình đang nói chuyện với ai đâu.

_Cô cũng thế.

*Lelouch tiến đến chỗ loa phát thanh và nói*

_Alo, alo xin các học sinh chú ý, hiện tại hội học sinh đã tóm được giải thưởng Salie và yêu cầu các bạn tiếp tục tìm nửa kia tình yêu của mình cho đến 16g25 phút chiều. Xin cảm ơn đã tham gia event lần này.

_Anh hay lắm, tôi chẳng kịp trở tay gì!

_Đương nhiên, tôi giỏi nhất là làm cho người ta chẳng kịp trở tay gì đấy.
Vậy từ hôm nay, cô sẽ trở thành người phụ nữ của tôi, Salie.

_Trò chơi vớ vẩn, làm sao tôi lại phải nghe lời anh chứ?

_Có biết tại sao không?
_...

_Bởi vì ngoài quá khứ của chúng ta ra thì quá khứ của tất cả mọi người đều được giữ nguyên. Bao gồm cả những quá khứ của những câu chuyện và lịch sử của người khác, nhất là gồm những con người xung quanh tôi và cô đấy.
Để tôi ví dụ cho cô dễ hiểu nhé.
Đầu tiên hãy kể đến Syaoran shitsuji của cô. Cậu ta không hẳn là quản gia của cô trong một câu chuyện khác. Em gái của cô cũng không hẳn là em gái của cô trong một câu chuyện khác. Họ đã từng rất yêu nhau trong một câu chuyện tìm ký ức qua nhiều chiều không gian, thời gian và phải đánh đổi cả sự quen biết cùng thời gian của bản thân để đạt được tương lai, tuy nhiên cuối cùng họ cũng được ở bên nhau. Thế nhưng giờ đây họ không còn nhớ một câu chuyện cổ tích thần thoại như thế nữa. Giờ đây họ chỉ là quản gia nhà cô và em gái của cô mà thôi. Nhưng cho dù là có linh hồn có quên nhưng cơ thể thì vẫn nhớ, Sakura và Syaoran vẫn sẽ yêu nhau vào thời điểm nào đó trong tương lai.

_Anh nói gì khó hiểu vậy, nhưng chuyện đó cho dù có thật cũng đâu đến phiên anh được biết.

_Đúng vậy, tôi không biết nhưng tôi đã nhờ một người kể cho tôi nghe.
Lấy ví dụ là cô nàng bên cạnh tôi, Kotori. Cô ấy từng chết dưới mũi kiếm của anh trai mình trong một cuộc chiến bảo vệ và phá hủy trái đất. Cô ấy rất yêu quý Kamui – một vị thống lĩnh vĩ đại trong cuộc chiến đó năm 1999. Không tùy duyên số mà gặp nhau, đó là một sự sắp đặt của con người. Sau sáu năm biệt tích và không tin tức, cuối cùng Kamui-kun cũng trở về trong một sự niềm nở đón chào của Kotori và cả anh của cô. Thế nhưng số phận thật khéo đưa đẩy con người ta đến cái chết. Kotori đã bị giết bởi người anh trai yêu quý của mình. Kotori đã được gửi xuống để làm một nữ tư tế của tử thần. Người chuyên kiểm tra sổ sách và gạch tên những người nằm trong danh sách đang chết và sẽ chết. Sau một thời gian dài khi Kamui bình định lại được thế giới sau cuộc chiến đổ máu vô cùng vĩ đại trong suốt mấy trăm năm lịch sử, cậu cũng đã chuyển kiếp luân hồi và trở về bên cạnh cô tại nơi đây. Chính vì thế họ có một sợi dây liên kết vô hình và rất chặt chẽ, chỉ cần nhìn thấy người ấy vui thì bản thân cũng sẽ vui và ngược lại cũng thế.

_Thế thì sao, đó chỉ là câu chuyện tưởng tượng của anh…!

_Vậy để tôi lấy một ví dụ sống cho cô xem nhé?!
Hiện tại cha của cô là Sebastian Michaelis – người nắm giữ toàn bộ sự sống của gia đình cô, theo tôi nhớ không nhầm thì người có quyền nắm giữ sợi dây liên kết vô hình của cha cô chính là…người giữ khế ước và là người không bao giờ chết – Akuma Ciel Phantomhive. Quá khứ hoành tráng mà thấm đọng lòng người vô cùng của hai người đó có muốn kể thì cũng quả thực là quá dài đi. Nhưng nói tóm gọn lại cho cùng thì chỉ cần có được quân cờ là Ciel-kun thì cho dù là chuyện khó đến mấy cũng trở thành perfect, tôi nói có đúng không cậu Ciel?

_Đúng vậy, Lelouch Lamperouge – kun.

_Tôi nói dười như cô không tin thì phải, vậy để tôi nhờ người thủ một vài ứng dụng cho cô nhé.
Theo lịch trình mà tôi nhận được, cha của cô đang ở Anh Quốc để lo vụ buôn bán của công ty đồ chơi Phantom nguyên là trụ sở làm việc ngày xưa của cậu Ciel đây. Có nghĩa là phải mất gần mấy tiếng đồng hồ để bay nữa vòng trái đất và trở về Nhật. Ciel-kun, xin hãy làm một vài ví dụ nho nhỏ cho cô nàng ngốc này xem.

_Được thôi.
“Sebastian, đến đây…ngay lập tức.”

<<Rào>>

_Cậu chủ?

_Cha, sao cha lại ở đây. Không phải cha đang ở Anh Quốc sao?

_Tôi đã nói với cô rồi, đây chính là khế ước và cũng chính là lịch sử của Ciel và Sebastian. Mà Sebastian thì điều khiển được cô, vậy nên từ đó suy ra, cô…
HÃY NGOAN NGOÃN NGHE LỜI TÔI !
_Anh…

~EndChap-4~

Sponsored content

Tài Sản của Sponsored content

[fanfic] Mặt trăng tím (Code Geass, Conan Detective, Vampire Knight, TRC, x1999, Kuroshitsuji)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.